Gaskiya da Tatsuniyoyi Game da Taj Mahal Wataƙila Ba ku sani ba

An sabunta Dec 20, 2023 | Indiya e-Visa

Idan akwai wani abin al'ajabi na Duniya wanda baya buƙatar kwatanci, wannan babban abin tunawa ne a Indiya. Yawancin lokaci ana la'akari da shi a cikin mafi yawan ayyukan banmamaki na mutum, samun hangen nesa na Taj Mahal zai iya zama dalilinku kawai na tafiya har zuwa Indiya.

Labarin Taj Mahal

A 17th Misalin karni na gine-ginen Mughal, tsarin farin marmara ne Sarkin Mughal Shah Jahan ya gina shi a matsayin wani abu na soyayya ga masoyiyar matarsa ​​Mumtaz Mahal. Ba tare da wata shakka ba, Kyakkyawar kyawun Taj Mahal ya sanya ta shahara a matsayin ɗaya daga cikin manyan abubuwan al'ajabi bakwai na duniya.

Duk da sauƙi kamar yadda wannan abin tunawa mai ɗaukar numfashi zai iya bayyana a saman, ƙayyadaddun cikakkun bayanai da zurfin zurfi a bayan tsarin gine-ginen galibi ana yin watsi da su akan samun hangen farkon wannan ginin mai ban mamaki.

Bincika wasu abubuwan da ba a sani ba da tatsuniyoyi masu alaƙa game da ɗaya daga cikin manyan wuraren tarihi na UNESCO, ta yadda lokacin da kuka ziyarci wannan gine-ginen gine-ginen za ku iya lura da abin tunawa da hangen nesa mai nisa fiye da wanda ya haɗu da ido.

Rubutun Kira

Ɗaya daga cikin sanannun abubuwan tarihi na duniya kuma alamar gine-ginen Mughal a Indiya, Taj Mahal ba kawai abin jin dadi ba ne ga idanu amma yana da zurfin zurfi na cikakkun bayanai a cikin tsarin gine-ginen.

An yi imani da cewa wata mai suna Amanat Khan ta Farisa ce ta yi, wadda ke zaune a Indiya a lokacin, Taj Mahal na maraba da baƙi da kyawawan rubuce-rubucen rubutu a kan manyan ganuwarta da ginshiƙanta.

Rubutun rubutun da ke kan babbar kofa na abin tunawa an rubuta shi a kan baƙar marmari, wanda daga nan aka sa shi a kan farin marmara, fasalin gine-gine ɗaya ne da ake iya gani a dukkan bango da ginshiƙan abin tunawa. Ana amfani da nassoshi daga Littafi Mai Tsarki na Musulunci a duk faɗin wurin a matsayin kayan ado, tare da rubutun Larabci a ƙofar arewa yana karanta game da tafiya ta ƙarshe na rai.

Duwatsu da Duwatsu

Ɗayan ainihin salon gine-ginen Taj Mahal shine daidaito da daidaiton tsarin.

An yi shi da farin marmara mai tsafta da aka shigo da shi daga jihar Rajasthan ta Indiya, ingantaccen tsarin ma'aunin abin tunawa shine babban abin da ya sa ya zama sananne a matsayin ɗayan kyawawan gine-gine a duniya.

Galibin bangon Taj Mahal na nuna haƙiƙanin sassaƙa na inabi da furanni. An yi kusan salon sassaƙan bangon bango ta amfani da 'pietra dura' ko parchin kari style, wanda fasaha ce ta sassaka ta yin amfani da duwatsu masu gogewa da masu launi don ƙirƙirar hotuna.

Hatta duwatsun marmara mai rawaya, jasper da jad ana yin su a saman bangon duk faɗin abin tunawa!

Al'amarin Hasken Wata

Idan kun yi tunanin cewa abin tunawa da ya rigaya ba zai iya zama mafi kyau ba, to, ku shirya kanku don kyan gani mai ban sha'awa!

Don kallon abin tunawa na musamman, Taj Mahal yana buɗewa a cikin cikakken wata ga baƙi tare da mutane 400 kawai an ba da izini a cikin batches guda 8. Kowane ɗayan rukunin ana ba da mintuna 30 don bincika babban abin tunawa a ƙarƙashin cikakken hasken wata.

Tare da farin marmara wanda ke haskakawa ta halitta ko da a mafi duhun dare, Taj Mahal da mamaki ya fito a ƙarƙashin cikakken wata, yana fitowa kamar shuɗi da fari lu'u-lu'u!

Idan kuna shirin ziyartar Indiya don ganin wannan abin al'ajabi na Duniya, samun hangen nesa na abin tunawa da dare zai iya zama mafi ƙarancin gogewa. Duban dare na Taj Mahal yana samuwa a duk dararen wata na wata, tare da darare biyu kafin da kuma bayan cikar wata.

Minare hudu

Alamar ɗaukaka zuwa sama, minare huɗu na Taj Mahal suna da babban aikin misali na yin aiki azaman haske mai jagora, suna bayyana kamar fitillu huɗu na abin tunawa. Wani abin mamaki kuma shi ne yadda minare guda hudu an yi su da siffa wanda ke sa su karkata waje zuwa gonaki ko kogin makwabta.

Irin wannan tsarin gine-ginen da aka yi amfani da shi don ma'adinan, la'akari da wani lamari na kowane bala'i kamar girgizar ƙasa, inda hasumiya za su faɗo a waje suna kiyaye babban gidan kabari.

Canjin Launi

Kamar baƙon abu kamar sauti, Taj Mahal ya bayyana yana canza launuka cikin yini. Da gari ya waye zai yi kamar yana nuni da inuwar rawaya ko ruwan hoda, yayin da rana ke faɗuwa abin tunawa zai bayyana a cikin tabarau daban-daban na zinariya da orange.

Hatta asalin kalar Taj Mahal har yanzu batu ne da ake tafka muhawara game da binciken Archaeological Survey na Indiya, ganin cewa an lura da bambancin launin fari daban-daban a cikin karni wanda ke da wuya a iya tantance ainihin launinsa!

Don haka, lokacin da kuka ziyarci babban abin tunawa, kada ku yi mamaki idan ba irin farin da kuke zato ba amma wani abu mai ban sha'awa sosai!

Babu yankin tashi

Wani abin da ba a sani ba shi ne Taj Mahal, ana ɗaukarsa azaman abin tunawa mai kariya, yanki ne da ba zai tashi tashi ba. Ko da wani jirgi mara matuki an hana shi a cikin radius na 500m na ​​abin tunawa!

Babban dalilin wannan ƙuntatawa shine don kiyaye abin tunawa daga duk wata barazana da ta shafi tsaro. Duk da kasancewar yankin da ba a tashi tashi da saukar jiragen sama, rashin sanin yakamata a tsakanin masu yawon bude ido yakan haifar da keta wannan ka'ida.

Cikakken Symmetry

Indiya eVisa - Visa Kan layi - Cikakken alamar Taj Mahal

Hoton Taj Mahal an yi shi ne tare da mai da hankali kan daidaitawa tsakanin bangarorin biyu wanda za'a iya gani a daidai ƙofar abin tunawa. Ana kuma ɗaukar mausoleum a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun misalan siffa a duniya.

An kuma yi imanin cewa ana kiyaye ma'auni na ma'auni a ko'ina cikin ginin tun daga lambunan ƙofarsa, tsarin dome zuwa minaret.

Cikakken ma'auni a kowane bangare yana haifar da tasirin madubi ga masu kallo, yana mai da shi ɗayan manyan gine-gine masu ma'ana a duniya. Wannan lamari ne na Taj Mahal wanda ke nuna yadda masu gine-ginen ke da mahimmanci game da fahimtar ginin!

Labarin Bakar Taj

Black Taj Mahal

Wanda kuma aka fi sani da Black Taj ko Taj na Biyu, an ce an shirya gina wannan gini ne a hayin kogin Yamuna, yana fuskantar daura da farar Taj Mahal.

An yi imani da cewa Mughal sarki Shah Jahan har an fara ginin Black Taj. amma abin tunawa bai taba wanzuwa ba domin daga baya an daure sarki dansa.

An yi la'akari da gazawar ƙoƙari na ƙirƙirar hoton madubi na farin Taj Mahal, Shah Jahan ya shirya gina Black Taj a matsayin kabarinsa yana tsaye daura da kabarin matarsa. Ko da yake masana ilimin kimiya na tarihi da yawa a yau suna ɗaukar wannan labari a matsayin tatsuniya kawai!

KARA KARANTAWA:
Indiya ƙasa ce mai bambancin ra'ayi kuma gida ce ga wasu abubuwan al'ajabi na gine-gine da na tarihi. Ƙara koyo a Shahararrun wuraren tarihi a Indiya dole ne ku ziyarta.


Idan kuna ziyartar Indiya akan ɗan Indiya Yawon shakatawa Visa za ku iya nema Aikace-aikacen Visa ta Indiya daga jin daɗin gidan ku ta Wayar hannu, Tablet ko PC / Laptop kuma sami eVisa don Indiya, ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin Indiya ba.

'Yan ƙasa na ƙasashe da yawa ciki har da 'Yan ƙasar Italiya, Jama'ar Burtaniya, Yan kasar Omani, Jama'ar Isra'ila da kuma ƴan ƙasar Portugal sun cancanci neman neman e-Visa Indiya.