Aikace-aikacen Visa na Indiya

An sabunta Dec 20, 2023 | Indiya e-Visa

Menene eVisa Indiya kuma yaushe ake buƙata?

Idan ya zo ga Aikace-aikacen eVisa Indiya, tsarin yana buƙatar ku amsa kuma ku yi tambayoyi miliyan. Ko kuma a ce ya fi yin tambayoyi da amsa tambayoyi don fitowa daga cikin tsari. Don taimaka muku fahimtar tsarin shigar da Aikace-aikacen Visa ta Indiya da abin da kuke buƙatar sani, mun tsara wannan labarin don aƙalla amsa kuma mu fahimtar da ku kaɗan.

Menene eVisa Indiya?

Samar da Visa ta Indiya ta hanyar kan layi na ko eVisa Indiya shine mafi kyawun zaɓi, amintacce, fifiko, kuma hanyar amintacciyar hanyar shiga ƙasar Indiya. Bayan COVID musamman, takarda ko kuma Visa ta Indiya ta yau da kullun ba wani abu bane da kowa zai ba da shawarar kuma ba hanya ce mai amintacciya ba a idanun Gwamnatin Indiya. Tare da saurin ƙididdigewa, irin waɗannan hanyoyin yanzu ana samun dama da karɓa akan layi ko ta kwafi mai laushi.

Wani ƙarin fa'ida ga wannan tsari shine cewa ba a buƙatar fasinjojin ga matafiya, ba sa buƙatar ziyartar Ofishin Jakadancin Indiya / Ofishin Jakadancin ko wata Babban Hukumar don samun damar yin amfani da Visa ta Indiya kamar yadda za a iya siyan bizar a yanzu akan layi. Gwamnatin Indiya ta sabunta izinin tafiye-tafiye ta lantarki ko eTA don dalilai na balaguro a Indiya wanda ke ba wa 'yan ƙasa na ƙasashe 180 damar yin tafiya zuwa ƙasar Indiya ba tare da buƙatar tambari na zahiri a kan fasfo ɗin su ba. Wannan sabon dabarun ba da izini ana kiran shi eVisa India (Visa Online na Indiya) (takaice nau'in Visa Indiya ta lantarki).

Da fatan za a lura cewa saboda wannan lantarki ta Indiya Visa Online ne baƙi na ƙasashen waje ke samun izinin ziyartar Indiya don dalilai biyar masu mahimmanci, tarurrukan kasuwanci, ɗan gajeren lokaci ko darussan dogon lokaci, ziyarar likita ko nau'ikan taro daban-daban. Akwai ƙarin ƙananan rukunoni waɗanda ke reshe a ƙarƙashin kowane nau'in biza da aka ambata a nan.

Tsarin Aikace-aikacen

Kamar yadda sunan kansa ya nuna, Tsarin aikace-aikacen Visa Indiya don eVisa Indiya ana aiwatar da shi gaba ɗaya akan layi. Ba a buƙatar matafiya su je su ziyarci kowane Ofishin Jakadancin Indiya ko babban hukumar Indiya ko kowane ofishin gwamnati na Indiya. Dukkanin tsarin aikace-aikacen daga sama zuwa ƙasa ana iya sarrafa su akan gidan yanar gizon kanta. Bayan COVID-19 yana da ƙari kuma abin da za a iya tunani don zuwa sayan bizar ku daga ofis.

Lura cewa kafin eVisa India (Indiya Visa Online) ko na lantarki na Indiya Visa akan layi aka tsara, ana iya buƙatar ku halarci tambayoyi daban-daban da suka shafi dangin ku, iyayenku, dangantaka da sunan mijin ku. Hakanan ana iya tambayarka don loda kwafin sikanin fasfo ɗin ku. Idan kuna fuskantar kowace matsala wajen loda waɗannan takaddun da ake buƙata ko amsa kowace tambaya kamar yadda ake buƙata, to a kowane hali kuna iya bincika gidan yanar gizon don cikakkun bayanan tuntuɓar da buƙatun tallafi da taimako (musamman ta hanyar wasiƙa ko lambar waya).

Idan kun kasance kuna ziyartar Indiya don dalilan kasuwanci, ƙila za a buƙaci ka ba da tunani ga kamfanin Indiya inda kuke shirin yin ziyarar ku. Gabaɗayan aiwatar da aikace-aikacen akan matsakaita yana ɗaukar kusan ƴan mintuna (saboda haɗin yanar gizon ku yana aiki daidai). Idan kun makale a kowane wuri, koyaushe kuna iya tuntuɓar ku kuma nemi taimako daga wurin Balaguron Taimakawa Balaguro na Indiya.

bukatun

  • Cikakkun bayanai da za a cika a cikin fom
  • Cikakkun adireshin ku na yanzu
  • adireshin imel ɗinku mai inganci
  • Biyan da za a yi ta katin zare kudi/Kiredit
  • Ɗaukar kyawawan halaye kuma bayyananne daga kowane tarihin aikata laifuka

Fom ɗin aikace-aikacen zai buƙaci ku amsa wasu tambayoyi na sirri, cikakkun bayanan halaye da ainihin bayanan fasfo. Da zarar kun biya kuɗin kan layi, to bisa ga nau'in biza da kuka nema, ana tura muku hanyar haɗin yanar gizo ta imel ɗin neman ku loda kwafin fasfo ɗinku. The duba fasfo din ku don eVisa India (Visa Online na Indiya) kuma ana iya yin shi daga wayar hannu. Hakanan ana buƙatar hoton fuskarka don haɗawa cikin wasiku.

Idan kuna shirin ziyarar ku don dalilai na kasuwanci, to za a buƙaci ku gabatar da katin ziyara ko katin kasuwanci don wani Visa Kasuwancin Indiya. Idan kuna ziyartar don dalilai ko magani, to za a buƙaci ku gabatar da kwafi ko hoton wasiƙar da aka rubuta daga asibiti ko asibitin da kuke shirin jinya. A kowane yanayi, ba a buƙatar ka loda takardunku nan da nan ba. Wannan na iya faruwa bayan an wuce tsarin kimanta aikace-aikacen ku.

Za a buƙaci ku bi cikakkun bayanai game da buƙatun fam ɗin kuma idan kun fuskanci wata matsala wajen haɗawa ko loda takaddun ku, to zaku iya tuntuɓar wanda abin ya shafa ta wasiƙa ko tuntuɓar mai Taimakon Taimako don Visa Indiya.

Nau'in eVisa na Indiya

Akwai da farko guda biyar gane eVisa na Indiya (Tsarin aikace-aikacen Visa na Indiya akan layi)

Ana samun bizar masu yawon buɗe ido don dalilai na yawon buɗe ido, kamar ziyartar dangi ko abokai, ziyartar wuri don yawon shakatawa da balaguro, don dalilai na yawon buɗe ido, don halartar shirin yoga ko don wasu taimakon sa kai da ba a biya ba. Idan kuna shirin neman Visa ta Indiya, to rubuta a ƙasa sune dalilan da zaku cancanci siye ta.

Visa da aka bayar don dalilai na kasuwanci za a iya samun su kawai don ciniki, siye, siyarwa ko siye, don halartar taron kasuwanci, don farawa, zama yawon shakatawa na kasuwanci, halartar taron karawa juna sani ko gabatar da laccoci don daukar ɗalibai, zuwa shiga nune-nunen nune-nunen da kuma shiga cikin baje kolin kasuwanci, ko kuma nuna hali a matsayin kwararre wanda ke nan don bukatar wani aiki na musamman. Za a buƙaci koyaushe ka bayyana manufarka dalla-dalla. Idan taronku ya cika sharuddan da aka ambata a sama, to kun cancanci aiwatar da aikace-aikacen biza.

Wadanne takardu ake buƙata don Aikace-aikacen Visa na Indiya

ga takardun da ake buƙata don eVisa India ku Aikace-aikacen (Indiya Visa Online), za a buƙaci ka ba da hoton fuskarka kawai da girman fasfo don shafin rayuwa idan aka yi la'akari da ziyarar da kake yi don yawon shakatawa ko kowane ɗan gajeren lokaci ko kowane irin ayyukan nishaɗi. Idan kun shirya ziyarar ku don wata manufa ta kasuwanci ko fasaha, a wannan yanayin, kuma za a buƙaci ku sanya hoton sa hannun ku da aka zayyana ko raba hoton katin kasuwancin ku, baya ga abubuwan da ke sama.

Idan ziyarar ku don dalilai ne na likita, za a buƙaci ku nuna mana wasiƙa daga asibitin da abin ya shafa. Waɗannan su ne ainihin takaddun sanannun da ake buƙatar ku nuna don ci gaba tare da aiwatar da aikace-aikacenku. Tsarin yana iya buƙatar ƙarin takardu ko gabatarwa dangane da irin bizar da kuke nema da kuma manufar ziyarar ku.

Menene Tsarin Biyan Kuɗi don Aikace-aikacen Visa na Indiya

Bayan kammala nasarar kammala fom ɗin aikace-aikacen ku, zaku iya biyan kuɗi a cikin kuɗaɗe daban-daban 132 gwargwadon dacewanku. Ana biyan kuɗin gabaɗaya ta hanyar zare kudi ko rajistan shiga ko bashi ko hanyoyin Paypal. Lura cewa za ku karɓi rasit ɗin ku ta imel bayan kun gama biyan kuɗin ku ba a wani wuri ba. Ana cajin kuɗin gabaɗaya a cikin USD kuma ana canza shi don aikace-aikacen visa na Indiya.

Tsarin yana da santsi kuma ma'amala yana faruwa a cikin ɗan lokaci. Tabbatar cewa kun karɓi rasit bayan biya. Idan ba haka ba, koyaushe kuna iya tuntuɓar teburin taimako da aka ambata a gidan yanar gizon. Idan ya faru cewa yana da wahala a aiwatar da biyan kuɗin eVisa ɗin ku na Indiya, to a cikin dukkan yuwuwar yana iya zama sabar bankin ku ko kamfanin katin zare kudi na ɗan lokaci yana toshe kasuwancin ƙasa da ƙasa.

A cikin irin wannan yanayin koyaushe kuna iya buga lambar wayar da aka rubuta a bayan katin kiredit ko zare kudi kuma ku ƙara yin ƙoƙari don biyan kuɗi. Wannan yakamata ya warware matsalar ku a lokaci guda. Idan ba haka ba, koyaushe kuna iya tuntuɓar tebur ɗin taimako da aka ambata a gidan yanar gizon.

Filayen Jiragen Sama da Tashoshin Teku Suna Ingantattun Amfani da eVisa

EVisa India (Indiya Visa Online) (Visa Indiya na lantarki, wanda yake daidai da Visa ta Indiya) yana aiki ne kawai akan wasu filayen jirgin sama da tashar jiragen ruwa da aka keɓe don shiga ƙasar Indiya. Don sanya shi ta wannan hanyar, ba kowane tashar jirgin sama da tashar jiragen ruwa a Indiya za su ba da izinin shiga Indiya ta eVisa Indiya (Indiya Visa Online). A matsayinka na matafiyi, alhakinka ne kawai ka bincika kuma tabbatar da cewa hanyar tafiya ta ba ka damar amfani da wannan lantarki ta Indiya Visa. Koyaya, idan kuna shiga Indiya daga kan iyakar ƙasa, to a cikin wannan yanayin, Visa Indiya ta lantarki (eVisa Indiya (Visa Online Visa Online)) ba za ta yi amfani da ita don tafiyarku ba. Karanta sabon labari tashar jiragen ruwa don eVisa Indiya.

Don Tashoshin Jiragen Sama

Waɗannan su ne filayen jirgin sama 29 a Indiya waɗanda ke ba fasinjoji damar shiga ƙasar Indiya ta eVisa ta Indiya.

  • Ahmedabad
  • Amritsar
  • Bagdogra
  • Bengaluru
  • Bhubaneshwar
  • Calicut
  • Chennai
  • Chandigarh
  • Cochin
  • Coimbatore
  • Delhi
  • Gaya
  • Goa
  • Guwahati
  • Hyderabad
  • Jaipur
  • Kolkata
  • Kannur
  • Lucknow
  • Madurai
  • Madauwari
  • Mumbai
  • Nagpur
  • Port blair
  • sa
  • Tiruchirapalli
  • Trivandrum
  • Varanasi
  • Vishakhapatnam

Don Tashoshin Ruwa:

Don sauƙaƙe zirga-zirgar fasinjojin jirgin ruwa, sauƙin abubuwan da ke ƙasa da aka ambata manyan tashoshin jiragen ruwa na Indiya guda biyar sun cancanci gwamnatin Indiya don mai riƙe da Visa ta Indiya ta lantarki (wanda aka taƙaita: eVisa India (Indiya Visa Online)).

  • Chennai
  • Cochin
  • Goa
  • Madauwari
  • Mumbai

Fitar da tashoshin jiragen ruwa

Duk da yake ana ba ku izinin shiga cikin ƙasan Indiya akan Visa Indiya ta lantarki (wanda aka taƙaita: eVisa India (Visa Online)) ta hanyar sufuri guda biyu kawai: ta Teku da ta Sama. Koyaya, ana ba ku izinin fita ko barin Indiya akan Visa Indiya ta lantarki (wanda aka gayyata: eVisa India (Visa Online)) ta hanyoyin sufuri daban-daban guda huɗu, kamar, ta Teku, ta Rail, ta jirgin sama (jirgin sama) da ta hanyar sufuri. bas. Teku. Abubuwan da aka ambata a ƙasa sune sanannun wuraren Binciken Shige da Fice (ICPs) waɗanda ke ba da izinin fita daga ƙasar Indiya. Karanta sabon labari tashar jiragen ruwa na fita don eVisa Indiya.

Gane wuraren duba filin jirgin sama

  • Ahmedabad
  • Amritsar
  • Bagdogra
  • Bengaluru
  • Bhubaneshwar
  • Calicut
  • Chennai
  • Chandigarh
  • Cochin
  • Coimbatore
  • Delhi
  • Gaya
  • Goa
  • Guwahati
  • Hyderabad
  • Jaipur
  • Kannur
  • Kolkata
  • Lucknow
  • Madurai
  • Madauwari
  • Mumbai
  • Nagpur
  • Port blair
  • sa
  • Srinagar
  • Surat 
  • Tiruchirapalli
  • Tirupati
  • Trivandrum
  • Varanasi
  • Vijayawada
  • Vishakhapatnam

Gane ICPs na Ƙasa:

  • Hanyar Attari
  • Akhaura
  • Banbasa
  • Saujan
  • Biya
  • Dawki
  • Dalaghat
  • Gauriphanta
  • Ghojadanga
  • Haridaspur
  • Hili
  • Jaigaon
  • Jogbani
  • Kailashahar
  • Karimgang
  • Khawal
  • Lalgolaghat
  • Mahadipur
  • Mankachar
  • More
  • Muhurighat
  • Radhikapur
  • ragna
  • Ranigunj
  • Raxaul
  • Rupaidiha
  • Masarauta
  • Sonouli
  • Srimantapur
  • Sutarkandi
  • Phulbari
  • Kawarpuchia
  • Zorinpuri
  • Zokhawthar

Sanannen Tashoshin Teku

  • alang
  • Bidi ya fad'i
  • Bhavnagar
  • Calicut
  • Chennai
  • Cochin
  • Cuddalore
  • Kakinada
  • Kandla
  • Kolkata
  • Mandvi
  • Harbourago Harbor
  • Tashar jirgin ruwa ta Mumbai
  • Nagapattinum
  • Nawa Sheva
  • Tafiya
  • Porbandar
  • Port blair
  • Tuticorin
  • Vishakapatnam
  • Sabuwar Mangalore
  • Vizhinjam
  • Agati da Minicoy Island Lakshdwip UT
  • Kawa
  • Mundra
  • Kirishnapatnam
  • Dhubri
  • Pandu
  • Nagaon
  • Karimganj
  • Kattupalli

'Yan ƙasa na ƙasashe da yawa ciki har da Kingdoman ƙasar Burtaniya, 'Yan ƙasar Latvia, 'Yan ƙasar Irish, Jama'ar Mexico da kuma Jama'ar Ecuador sun cancanci neman neman e-Visa Indiya.